![](https://www.arit.rmutt.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/20230522-RMUTT-Metaverse-01-300x225.jpg)
ผศ.ปองพล นิลพฤกษ์ รองผู้อำนวยการ สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มทร.ธัญบุรี ร่วมรับฟังการแนะนำระบบ RMUTT Metaverse จาก บริษัท เน็กเทค เอเชีย จำกัด พร้อมด้วย ผศ.จตุรพิธ เกราะแก้ว ผู้ช่วยผู้อำนวยการ และเจ้าหน้าที่ฝ่ายระบบเครือข่ายและความปลอดภัย เพื่อแลกเปลี่ยนความต้องการในการพัฒนาระบบ โดยเน้นการทำกิจกรรมให้นักศึกษา บุคลากร และบุคคลทั่วไป ได้เรียนรู้ทักษะการใช้ชีวิต สถานที่สำคัญ แหล่งทรัพยากรข้อมูลภายในมหาวิทยาลัยแบบเสมือนจริง วันที่ 22 พฤษภาคม 2566 ณ อาคาร ICT สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มทร.ธัญบุรี